My Siyayya

blog

E-Bikers suna hawa da yawa nesa ba kusa ba

E-Bikers Experiwarewa da yawa nesa da andari fiye da Yan Keke

Jama'a sun yi ta gunaguni cewa amfani da keke e "rashin gaskiya ne," wanda na ɗauka ba shi da rai kuma ya tafi, rubuta rubutaccen sallama shekaru biyu da suka gabata, "Mu Daina Ma Magana Akan E-Bekes Da '' Yaudara '”Amma kamar yadda wannan rubutun na yanzu ya nuna, amma duk da haka yana faruwa.

Na yi ƙoƙari na tabbatar da cewa ana amfani da kekuna a wani lokaci fiye da kekuna na kowa, cewa mutane suna amfani da su ƙari yawanci kuma suna da nisa sosai, kuma sun ambata binciken wanda ya samo cewa mahaya e-keke suna samun horo mai yawa kamar yadda mahaya kekuna kekuna sakamakon tafiya da sukayi nisa. Yanzu sabon bincike,Shin mutanen da suka sayi e-kekuna suna zagayawa?”Yana ba mu ainihin lambobi, kuma suna da girma. Ba wai kawai wannan ba, duk da haka e-kekuna suna canza motoci masu girma fiye da yadda suke canza kekuna.

Masu binciken, Aslak Fyhri da Hanne Beate Sundfør, sun yi nazari kan halaye na gaba-da-bayan da mutanen da suka sayi kekuna a Oslo, Norway. E-keken sun kasance zane-zane irin na Euro, wanda ke nuna cewa mahayi dole ne ya ɗan taka rawar don motsa motar tayi aiki. Ya bambanta da waɗannan sakamakon ga gaggle waɗanda suke sha'awar kekuna amma ba su saya ba, suna yin tambayoyin:

  1. Idan cinikin e-bike an fayyace shi zuwa babban canji a cikin cikakke kilomita kilomita fiye da taƙaitaccen lokacin shigarwa
  2. Idan cinikin e-bike an fayyace shi zuwa babban canji a cikin raba zagaye fiye da taƙaitaccen lokacin shigarwa
  3. Idan sakamakon ƙarshen binciken ya dogara da zaɓin ƙungiyar daidaitawa.

Sakamakon Dirama

Mutanen da suka sayi keken e-elektronia sun daukaka darajar kekensu daga kilomita 2.1 (mil mil 1.3) zuwa kilomita 9.2 (mil 5.7) na kowa a kowace rana; haɓaka 340%. Rabon e-bike na duk jigilar su ya daukaka sosai; daga 17% zuwa 49%, wurin da suke hawa keke a matsayin maye gurbin yawo, ɗaukar zirga-zirgar jama'a, da tuki.

Masu binciken suna wannan "tasirin e-bike," duk da haka suna jin tsoron mutane na iya amfani da yawa saboda kawai sun sayi babur din kuma akwai sabon abu a ciki, saboda haka suna amfani da shi sosai, kamar abin da ke faruwa lokacin da jama'a suka sayi kayan kwalliyar kiwon lafiya. Sun yi rangwame ga wannan sakamakon a hakikanin gaskiya, masu goyon baya sun hau kan e-keken su yayin da suke so; "Yana tabbatar da binciken da aka yi a baya wanda ke nuna cewa mutane na iya yin karatun karatu a wurin da suka tona asirin sabbin ayyukan tafiya don wurin don amfani da babur din."

Koyaya Norway ba Amurka bane

Da yawa a Arewacin Amurka za su iya ba da shawarar abin da ke Scandinavia, ya bambanta ƙwarai da gaske. A zahiri, masu binciken sun san cewa Norway ba ta raba Danish ko Dutch amfani da kekuna a matsayin jigilar kaya, kuma a Oslo, hannun jarin keke yana da ƙasa.

Al'adar kera ta Yaren mutanen Norway ta mamaye keken shakatawa na shekaru da yawa da suka gabata. Sabili da haka, mahallin Norway zuwa tabbatacce zai iya bambanta da na Amurka, wurin da fewan binciken da har zuwa yanzu aka buga su ke nuna canjin yanayi daga Motoci zuwa keke bayan bin shigowar e-bike.

Mawallafa sun gama:

E-kekuna suna daɗa juyawa zuwa wani muhimmin ɓangare na tsarin safarar birni, kuma zai iya zama gudummawar da ta dace don rage tasirin muhalli daga sufuri ta hanyar juyawa mutane baya daga motar hawa W .Mun gano cewa hawan keke mai girma ba kawai ba ne sabon abu tasiri, duk da haka kamar ya zama mai ɗorewa. Bincikenmu yana nuna cewa masu yin ɗaukar hoto na iya tsammanin dawowar matakan ɗaukar hoto mai ma'ana da nufin haɓaka ɗaukar e-kekuna.

Idan da gaske muna buƙatar ganin ɗaukar madawwamin amfani da kekuna, muna son matakan ɗaukar hoto waɗanda ke ba da wuri mai kariya don tafiya da amintaccen wuri don yin kiliya. Sannan e-kekuna na iya ɗaukar matsayin su a matsayin wani ɓangare na tsarin safarar birni.

Ina kuma tunanin cewa wannan nazarin wuraren da aka biya don tambayar ko babu e-kekuna "marasa gaskiya." E-bikers suna tafiya sosai, da yawa ƙari yawanci, cewa a bayyane yake cewa suna amfani da su in ba haka ba. Ba su da alama kawai keke ne mai tafiya zuwa tafiya, amma ana amfani da su azaman madadin motoci da wucewa. Kuma duk da komai, wanene rashin gaskiya a nan?

Prev:

Next:

Leave a Reply

18 + daya =

Zaɓi kuɗin ku
USDAmurka (US) dollar
EUR Yuro