My Siyayya

Bayanin samfurblog

Matsalolin Mai Kula da Keken Lantarki

Ofaya daga cikin mahimman fasalulluka akan keken lantarki shine mai sarrafawa. Ainihin yana aiki azaman kwakwalwar e-bike kuma yana taimaka muku sarrafa kowane fanni na keken. Ta hanyar haɗa dukkan abubuwan lantarki a kan e-bike, gami da baturi, motar, da maƙera; mai kulawa yana ba ku damar sarrafa iko daga motar, saurin keken, hanzari, da sauransu.

Don haka, idan kai mai sha'awar keken keke ne da ke neman siyan keken ku na farko da ke amfani da baturi, kuna iya so ku saba da fannoni daban-daban na mai sarrafawa don ƙwarewa mai girma. Da ke ƙasa akwai duk abin da kuke buƙatar sani game da shi lantarki bike masu kula.

Mai Kula da Keken Lantarki

1.Mene ne mai sarrafa keken lantarki?

Mai sarrafa keken lantarki yana ɗaya daga cikin manyan sassan keken lantarki, shine kwakwalwar e-bike, yana sarrafa saurin motar, farawa, tsayawa. An haɗa shi da duk sauran sassan lantarki kamar baturi, injin, da maƙera (mai hanzari), nuni (ma'aunin ma'aunin sauri), PAS ko wasu firikwensin saurin idan akwai.

Mai sarrafawa yana kunshe da manyan kwakwalwan kwamfuta (microcontrollers) da abubuwan da ke kewaye (resistors, sensors, MOSFET, da sauransu). Gabaɗaya, akwai madaidaicin janareta na PWM, da'irar AD, da'irar wutar lantarki, da'irar direba na na'urar, siye da siginar sarrafawa, wucewa da ƙarancin ƙarfin lantarki a cikin mai sarrafawa.

2. Ta yaya Masu Kula da E-bike ke Aiki?

Mai sarrafa yana samun kuzari daga batirin keken kuma yana watsa shi zuwa motar dangane da firikwensin da abubuwan amfani.
Ta karkatar da maƙura, za ku iya daidaita ikon da ake aikawa ga mai sarrafa e-bike, wanda daga baya yake sarrafa saurin keken.
Mai kulawa yana lura da saurin, hanzari, ƙarfin mota, ƙarfin baturi, aikin tafiya, tsakanin sauran ayyuka akan keken. Hakanan yana sarrafa adadin taimakon tafin kafa da kuke samu yayin hawa babur ɗin ku.

3. Menene Aikin Musamman na Mai Kula da Keken Lantarki?

Babban aikin mai sarrafa shine ɗaukar bayanai daga dukkan abubuwan lantarki, watau firikwensin sauri, maƙura, baturi, nuni, mota, da dai sauransu kuma ƙayyade abin da za a yi alama a dawo. Hakanan yana da wasu ayyukan kariya masu yawa waɗanda zasu iya bambanta tsakanin ƙirar mai sarrafawa. Wadannan sun hada da:

Low-voltage Kariya- Mai sarrafawa yana lura da ƙarfin batir kuma yana kashe motar a duk lokacin da ƙarfin ya yi ƙasa. Wannan yana aiki don kare baturin daga wuce-ruwa.

Kariya akan ƙarfin lantarki- Mai sarrafa yana kuma lura da ƙarfin batir don kada ya yi caji. Zai rufe lokacin da ƙarfin lantarki ya yi yawa, yana tabbatar da cewa an kiyaye shi.

Kariya da yawan zafin jiki- Mai kula da e-bike yana ƙara sa ido kan zafin jiki na Transistors masu tasiri kuma yana rufe motar duk lokacin da suka yi zafi sosai. Don haka, ana samun kariya ta transistors na FET.

Kariya da aka yanke da yawa- Mai sarrafawa kuma yana rage abin da ke gudana zuwa motar idan halin yanzu ya yi yawa. Wannan yana kare motar, kazalika da transistors ikon FET.

Mai Kula da Keken Lantarki akan babur
Kariyar Kariya- Mai sarrafa yana rufe motar yayin birki duk da wasu sigina da mai kula da keken keke ke ɗauka. Misali, idan ka yi amfani da birki da maƙura lokaci guda, aikin birki yana ɗaukar fifiko.

mai kula da e-bike

4. Mene ne Iri-iri Mai Kula da Keken E-bike?

Ana iya rarrabe masu kula da keken lantarki bisa ga wasu ƙa'idodi. Wasu daga cikin na kowa iri sun hada da:

Masu kula da motocin DC marasa gogewa
Motocin DC marasa gogewa sune mafi mashahuri masu kula da injin. Ba su da buroshi kuma suna da fa'idodin dindindin. Su ma kyawawan amintattu ne kuma suna ba da ingantaccen aiki duk da ƙarancin ƙirar su. Gabaɗaya, duk abin da ke kan masu kula da motar DC mara gogewa mai sauƙi ne, gami da aikinsu da hidimarsu.

Wannan nau'in masu sarrafawa yana da matakai 3 waɗanda ake sarrafawa ta amfani da saitin maɓallan, kazalika da aƙalla transistors 2 a kowane lokaci.

Masu sarrafa motocin DC
Waɗannan injinan suna zuwa tare da maganadisu na dindindin don tafiya tare da mai haɗawa. Suna da ƙira mafi sauƙi tare da saitin maɓallan da ke daidaita abin da ake ba injin. Waɗannan masu sarrafawa, galibi ba a amfani da su akan ƙananan motocin lantarki kamar su babura, pedelecs, kekunan lantarki, sauran hasken EV, da sauransu.

Duk da akwai wasu nau'ikan masu sarrafawa, waɗannan ba safai ake ganin su ba kuma galibi ana amfani da su ta masu matsanancin sha'awa da masu sha'awar DIY. Ga talakawa da ke neman samun e-bike, babban zaɓi shine ko dai BLDC ko DC.

Masu kula da BLDC don injin tare da Sensors Hall
Waɗannan su ne masu sarrafawa masu sauƙi waɗanda ke kan tasirin Hall. Waɗannan suna ƙayyade matsayin rotor bisa ga stator. Stator shine madaidaicin ɓangaren motar yayin da rotor shine ɓangaren juyawa.

Hakanan ana kiran na'urori masu auna siginar gida azaman masu jujjuyawar juyawa tunda sun ƙayyade matsayin rotor

5. Ta Yaya Zan Zabi Mai Kula da Keken E-bike?

Lokacin zaɓar mai sarrafawa don keken lantarki, yana da mahimmanci ku sami wanda ya dace da sauran sassan keken kamar babur, nuni, baturi, da sauransu Abubuwa masu zuwa yakamata a yi la’akari da su:

Nau'in tuƙi mai sarrafawa-Shin raƙuman ruwa ne ko mai sarrafa igiyar murabba'i?
Duk waɗannan sun zo da nasu fa'idodi da rashin amfaninsu. Misali, ana fifita masu kula da igiyar igiyar sine saboda ƙarancin samar da hayaniyarsu da ingantaccen aiki yayin hawa sama ko lokacin ɗaukar nauyi. Waɗannan masu kula kuma suna ba ku sassauƙa da ƙarin ikon sarrafawa akan ayyukan gaba ɗaya.

A gefen ƙasa, masu kula da igiyar igiyar ruwa ba za su ƙara tsada da ku ba kuma za su iya aiki tare da injin da ya dace. Suna kuma cinye iko da yawa.

Idan ya zo ga masu sarrafa igiyar murabba'i, mutane sun fi son su saboda sun fi araha kuma don ikon yin aiki tare da injin daban -daban. Waɗannan suna ba da ingantaccen aiki yayin braking kwatsam ko hanzari, kazalika da amfani da ƙarfin wutar lantarki.

Wasu daga cikin ƙananan abubuwan su sun haɗa da haɓakar hayaniya mai ƙarfi da sarrafawa mara kyau. Hakanan ba su da ƙarancin motsi yayin haɓaka tuddai.

Shin tuƙin Sensor Hall, firikwensin da ba Hall ba, ko mai sarrafa yanayi biyu?
Gabaɗaya, idan motar tana da firikwensin Hall, mai kula da yakamata ya zama Hall-sensor ko yanayin dual. Mai firikwensin Hall a cikin motar yana jin jujjuyawar motar kuma mai sarrafawa yana fitar da madaidaicin ƙarfin lantarki dangane da siginar firikwensin.

Ya fi karko kuma yana da ƙarancin amfani da wutar lantarki, kazalika babban ƙarfin juyi na farawa. Idan Zauren Motar ya lalace, mai sarrafa zai iya haifar da kuskure kuma ya kama aiki yayin da mai sarrafa yanayin yanayin ke ci gaba da aiki da kyau.

Mai sarrafa wutar lantarki- 24V ko 36V ko 48V ko 60V…?
Ƙarfin ƙarfin mai sarrafa ya dace da na batir da motar.

Mai sarrafawa na yanzu (wanda aka ƙima da max)
A halin yanzu mai kula yakamata ya zama ƙasa da ƙarfin fitowar baturi. Gabaɗaya, max na yanzu shine 25A don mai sarrafa 9-MOSFET, 18A don mai sarrafa 6-MOSFET, 40A don mai sarrafa 15-MOSFET, da sauransu.

6. Game da sabon abu na HOTOBIKE mai kula da keken lantarki: (Lalacewar mai sarrafawa na iya haifar da abubuwan mamaki masu zuwa, amma idan wannan matsalar ta faru, ba lallai bane mai kula da lalacewa)

1. Lambar kuskure 03 ko 06 ta bayyana akan allon LCD. 2;

2. Aiki na lokaci -lokaci na injunan keke. 3;

3. LCD baki allo. 4;

Ana iya kunna LCD, amma injin baya aiki;

Don ƙarin cikakkun bayanai, tuntuɓi HOTEBIKE.

An fassara shi da www.DeepL.com/Translator (sigar kyauta)

A nan labarin yafi bayyana Mai kula da HOTEBIKE (Danna kan mahaɗin don dubawa)

HOTEBIKE official website :https://www.hotebike.com/

KASHE MUTANE

    your Details
    1. Mai shigowa/Mai sayarwaOEM / ODMRabawaCustom/RetailE-ciniki

    Da fatan a tabbatar da kai mutum ne ta hanyar zabar da flag.

    * An buƙata.Ka cika cikakkun bayanan da kake son sani kamar ƙayyadaddun kayayyaki, farashi, MOQ, da sauransu.

    Prev:

    Next:

    Leave a Reply

    8 - biyu =

    Zaɓi kuɗin ku
    USDAmurka (US) dollar
    EUR Yuro