My Siyayya

blog

Jagoran Zabin Keken Lantarki

Jagoran Zaɓin Keken Wutar Lantarki-Tare da haɓakar fasaha, masana'antun e-keke suna ci gaba da gabatar da sabbin samfuran e-kekuna kowace rana. Tare da fasalulluka daban-daban da yawa, daidaitawa da farashi akwai, yin mafi kyawun yanke shawara na siyan baya buƙatar wasu bincike mai zurfi.

lantarki-keke-enioy-your-mokulan-modes-daidaita-kowane-filaye

Makomar ta kara bayyana ne kawai tare da gabatar da keken lantarki, wanda ke magance yawancin matsalolin da ke tattare da kekunan gargajiya. Idan kun taɓa gwada keken lantarki a baya, na ci amanar za ku iya faɗi yadda yake ji. Kyawawan ban mamaki, dama? Godiya ga fasaha, injin ku mai ƙafa biyu yana yin aiki fiye da yadda ake yi. Sauƙin amfani da jin daɗin da ke zuwa tare da keken lantarki ba shi da tabbas.

Idan kun shiga cikin ma'ajiyar keke ba tare da cikakkun bayanai ba, ba shi da wahala a ruɗe. Wataƙila za ku zaɓi keke mafi kyawun kyan gani, ko da yake bazai zama mafi kyawun zaɓi don amfani da yanayin ku ba.

Kekunan lantarki suna zuwa cikin salo da tsari iri-iri. Idan kuna tunanin samun keken lantarki, akwai wasu abubuwa da dole ne ku fara la'akari da su.

Fahimtar Darasi Uku na Kekunan Lantarki

Gano irin nau'in e-bike da kuke buƙata shine maɓallin yanke shawara.

1. Darasi

Class 1: Kekuna na Class 1 suna da babban gudun mph 20 kuma ana bayar da wutar lantarki ta hanyar taimakon feda kawai. Wannan yana nufin cewa motar za ta kunna kawai lokacin da kake taka keken.
Class 2: Kekuna na aji 2 suma suna da babban gudun mph 20. Amma ban da taimakon feda, an sanye su da maƙura da ke ba ka damar ciyar da keken gaba tare da taɓa maɓalli.
Darasi na 3: Kekuna na Class 3 suna da babban gudun mph 28 kuma babu maƙura.
Yana da kyau a lura cewa ajin keke kuma yana ƙayyade inda za ku iya hawa. Kekuna masu aji 3 sune mafi ƙarfi, amma ba koyaushe ana barin su akan hanyoyin kekuna ba.

Yawancin sabbin mahaya suna farawa da e-bike Class 1. Kekuna na aji 1 sune mafi araha kuma, daga tsarin tsari, mafi karɓuwa a duk duniya. Kuna iya hawa su akan titunan birni da kuma hanyoyin keke da yawa. An fara ba da izinin irin wannan nau'in keken e-bike akan hanyoyin keken dutse na gargajiya, amma ba a yarda da shi a duk duniya ba, don haka tabbatar da fara dubawa.

Ana ba da izinin kekunan e-kekuna na Class 2 a wurare iri ɗaya da kekunan e-kekuna na Class I. Wannan saboda matsakaicin saurin nau'ikan e-kekuna biyu shine 20 mph.

Kekunan e-kekuna na aji 3 sun shahara tare da masu ababen hawa da masu tsere. Suna da sauri da ƙarfi (kuma sun fi tsada) fiye da kekuna Nau'in 1. Sakamakon karuwar aiki shine cewa zaku iya ci gaba da zirga-zirga mafi kyau. Hakanan za su iya hawa tudu da kyau da ɗaukar kaya masu nauyi. Ciniki-off shine cewa ba za a iya hawa su akan mafi yawan hanyoyin keke ko tsarin tudun keken dutse ba.

Don haka bincika dokokin gida na hanya kafin yin zaɓi na ƙarshe na ajin e-bike.

Nau'in Keke

Nau'in babur-lantarki-dutse-bike-bike-nau'in-bike-da-sauƙin-ci-kowane ƙasa

Ana kuma rarraba kekuna masu amfani da wutar lantarki bisa ga ƙirarsu gabaɗaya da kuma daidaita su zuwa wurare daban-daban. Yayin da takamaiman sunaye suka bambanta ta masana'anta, yawancin kekunan e-kekuna sun faɗi cikin ɗaya daga cikin rukunan guda huɗu masu zuwa:
Hanyoyin keke: An kera waɗannan kekunan don amfani a cikin birane. Ba su dace da fita daga kan hanya ba, amma suna da haske da sauƙin ɗauka. Su ne kuma zaɓi mafi arha.
Kayan tsaunuka: An ƙera waɗannan kekuna don ƙaƙƙarfan wuri. Sun fi dacewa kuma suna da mafi kyawun dakatarwa. Abinda ya rage shine sun fi nauyi kuma sun fi tsada.
Haɗaɗɗen kekuna: Haɗaɗɗen kekuna na birane da mahaya a waje. Yawanci suna da nauyi fiye da kekunan dutse, amma har yanzu sun dace da wuri mara kyau.
Kekuna masu ninkewa: Yawancin kekunan e-kekuna an ƙera su don ninka kuma a ɗauke su a cikin jiragen ƙasa/zuwa gidaje. Suna da kyau don tafiya, amma yawanci suna da ƙananan batura.

Kekunan e-keke na birni: don hanyoyin da suka fi kewaye da birni da kuma siyayya
Tafiya e-kekuna: don tafiye-tafiyen hanya da tsakuwa
Kekunan wutar lantarki a waje: sama da tsaunuka da ma'adinai - kuma a kashe kwalta

Sanin Abubuwan E-Bike

Wurin Motar E-Bike

Motocin tsakiya-drive suna kan madaidaicin ƙasa (wurin da ƙugiya masu haɗawa zuwa firam ɗin bike). Motoci masu tuka mota suna zama a cikin cibiya ta motar baya (wasu suna kan dabaran gaba).

Motoci na tsakiya: Yawancin injina suna nuna wannan saitin, saboda dalilai daban-daban. Taimakon ƙafar ƙafa yana amsawa tare da yanayi na halitta, kuma kasancewar nauyin motar a tsakiya da ƙasa yana taimakawa wajen daidaita tafiyar da daidaito.

Motoci masu tuƙi ta Hub: Motocin cibiya ta baya suna aika wutar feda kai tsaye zuwa motar baya, suna ba ku jin ana turawa tare. Yi la'akari da cewa canza lebur akan dabaran inda aka ɗora rumbun ɗin zai iya zama mafi rikitarwa fiye da canza lebur akan ma'auni (ko tsakiyar-drive). Motocin tuƙi na gaba-gaba suna ɗaukar ɗan kamannin motocin tuƙi na gaba; suna kuma ba da damar yin amfani da daidaitattun tuƙi na babur a bayan keken.

Game da Baturi

ELECTRIC-Bike-cire-batir-samsung-ev-cells

Ƙarfin baturi yana ƙayyade kewayon e-bike, don haka lissafin yana da sauƙi - mafi girman ƙarfin, yawancin mil ikon zai goyi bayan. Dangane da ƙarfin baturi, yana da sauƙi a kwatanta nau'ikan kekuna daban-daban kuma zaɓi wanda ya fi dacewa da bukatun ku. Yawancin nau'ikan suna ƙayyadad da ƙarfin baturi a cikin kilomita, amma abubuwa daban-daban kamar matsa lamba na taya, manyan hanyoyi, nauyin keken, saurin gudu, da sauransu na iya shafar aiki. Yawanci, kekuna masu nunin LCD zasu nuna sabon nisan mil. Yawanci ana auna ƙarfin baturi a cikin watt-hours, wanda shine ƙarfin ƙarfin baturin wanda aka ninka da awoyi-ampere na baturin.

Lokacin cajin baturi: Yawancin batura suna ɗaukar sa'o'i uku zuwa biyar don cika cikakken caji daga fanko, tare da manyan batura suna ɗaukar tsayi. Idan kuna shirin tafiya zuwa aiki akan keken e-bike, zaku iya siyan ƙarin caja (ko ɗaukar su tare). Yawan batura: Wasu kekunan e-kekuna suna ba masu keke damar amfani da batura biyu a lokaci guda. Wannan na iya tsawaita lokacin hawan ku, kuma idan baturi ɗaya ya mutu, kuna da baturin ajiyar kuɗi. Hakanan zaka iya siyan ƙarin batura don kiyaye su cikakke a kowane lokaci, ko maye gurbin su a ƙarshen rayuwarsu mai amfani (yawanci don dubban caji).

Nau'in batura

Lithium ion: Duk kekunan mu suna da batura lithium. Ba mu ba da shawarar wani abu dabam. Za ku ga ko'ina daga nau'ikan batura (idan rukunin yanar gizon ba ya nuna alama, gamamme ne) don suna iri. Kowane layin keken da muke siyarwa azaman aƙalla suna suna sel a ciki. Yawancin suna da batirin alamar suna. Idan babur bai lissafa aƙalla abin da sel ko baturi yake ba, ƙayyadaddun abubuwa ne.

Power

Motocin kekunan lantarki suna da girma, yawanci daga 250 zuwa 750 watts. Kekuna 250-watt sun fi shahara saboda, tare da kasancewa mai araha, suna ba da wutar lantarki fiye da isa ga filaye da ƙananan tsaunuka. Hakanan suna ba ku damar haɓaka kewayon baturin ku.

Idan kuna son ƙarin kashewa, duk da haka, mafi girman wattage zai samar da ingantacciyar hanzari da ƙarin taimako yayin hawan tudu masu tsayi.

Motar Motar ku ta E-bike

Darajar Motar ku na Torque muhimmin abu ne lokacin duba ingancin hawan ku akan tuddai da/ko tare da kaya masu nauyi. Ƙimar da aka auna ta cikin mita newton (Nm), kuma tana da matsakaicin 80 N m kuma mafi ƙarancin 40 Nm. A duk lokacin da ka hau, karfin jujjuyawar ka zai bambanta akan lokaci kamar yadda saitunan taimakon feda ya bambanta.

Duba nau'in birki

E-kekuna na iya zama babban nauyi (17 zuwa 25 kg) kuma cimma babban gudu. Wannan yana nufin kyakkyawan birki mai inganci dole ne, tare da mafi aminci birki shine birki na ruwa.

Hakanan zaka iya zuwa a birki na mota: wannan tsarin yana dawo da kuzari lokacin da kuka yi birki don yin cajin baturi. Waɗannan kekunan lantarki suna da sauri da yawa, don haka yana da mahimmanci ku sanya kayan kariya da suka dace.

Sauran mahimman abubuwan haɗin gwiwa
Tabbas, babur ɗin ku na lantarki ya wuce injinsa da baturinsa kawai. Anan akwai ƙarin cikakkun bayanai da za a yi la'akari yayin kwatanta kekunan e-kekuna:

Taimakon kunnawa da jin motsin ƙafar ƙafa: Yadda keɓaɓɓen keɓaɓɓen kayan aiki yake, mafi santsi da ƙarin amsa taimakon fedal ɗinsa zai ji. Gwada hawan kekuna da yawa don nemo wanda zai amsa cikin sauri da ƙarfin da ya fi dacewa da bukatun ku.

Matakan taimako na feda: Yawancin kekuna suna ba da matakan taimako 3 ko 4, yana ba ku damar riƙe ƙarfin baturi (a yanayin yanayin yanayi) ko ƙara ƙarin saurin gudu da juzu'i (a cikin turbo ko yanayin caji).

Haske: Mafi yawanci akan kekunan birni da masu tafiya, wannan kyakkyawan yanayin tsaro ne. Tsarika sun bambanta, tare da manyan kekuna suna da ƙarin haske mai ƙarfi.

LCD mai ɗorawa da hannu: Akwai abubuwa da yawa da za a yi akan keken e-bike, don haka yana taimakawa samun kwamfutar tafi-da-gidanka mai ɗaukar hoto wanda ke ba ku damar saka idanu kan rayuwar batir, yanayin taimakon ƙafar ƙafa, kewayon hawa, gudu, da sauransu.

Frame: Yawancin firam ɗin e-bike an yi su ne da aluminum, kodayake zaɓuɓɓukan firam iri-iri (daga fiber fiber zuwa ƙarfe) suna samun samuwa. Kayan firam da ƙira, da girman motar da baturi, sune manyan abubuwan da ke shafar jimlar nauyi. Gabaɗaya magana, kekunan e-kekuna sun fi kekunan yau da kullun nauyi, suna shawo kan slugginess ta hanyar taimakon mota. Duk da haka, babur ɗin da ya fi sauƙi har yanzu zai ji daɗi sosai. Don haka idan kuna zabar tsakanin kekuna guda biyu masu kamanceceniya, ƙirar mai sauƙi zai iya ba da mafi kyawun hawan.

 

Kammalawa

Kekunan lantarki suna ƙara shahara. Suna kama da kuma jin kamar kekuna na gargajiya, amma suna da ingantacciyar motar da ke ciyar da ku gaba yayin da kuke feda, wanda ya sa su zama sanannen zaɓi don nishaɗi da zirga-zirga.

Da zaran kun sami damar gano waɗannan mahimman abubuwan, zaku iya samun hoton tunani na nau'in aikin da kuke so a cikin keken ku na lantarki. Wannan ba shakka zai sauƙaƙa tsarin zaɓin kuma zai kai ku matakai kusa da yin mafi kyawun zaɓi na kekunan E-kekuna kawai.

Prev:

Next:

Leave a Reply

9 - bakwai =

Zaɓi kuɗin ku
USDAmurka (US) dollar
EUR Yuro