My Siyayya

Bayanin samfurblog

Hasashen Juyin Bike na Lantarki 2022

Hasashen Juyin Bike na Lantarki 2022

A cikin hauka na shekaru biyu na duniyar keken lantarki, tare da haɓaka tallace-tallace da matsalolin sarkar samar da kayayyaki, kekunan lantarki suma sun ɗanɗana wani ɗan gajeren lokaci. Amma a lokaci guda, dole ne masana'antar ta haɓaka don ci gaba da yin gasa da kuma tsayawa kan ruwa. A sakamakon haka, wani sabon yanayi ya fito a cikin masana'antar ebike. A yanzu, muna hasashen yadda ebike zai canza a cikin 2022, kuma waɗanne nau'ikan keken e-ke za su fi shahara.

Yanayin Keke Lantarki 2022

Muna son ƙarin komai, kamar ingancin keken lantarki. Dukanmu muna son ƙarin kewayo, ƙarin hanyoyi da ƙarin nishaɗi akan farashi mai araha. A cikin 2022, matsakaicin ƙarfin baturi na kekunan lantarki 36V zai kasance kusan fiye da 400Wh, yayin da batirin lantarki 48V zai kasance fiye da 600Wh. Wasu sabbin injinan Yamaha PW-X3 sun dogara da baturi 750 Wh. Hakanan Bosch yana haɓaka girman baturin, yana ba da samfurin 750 Wh na musamman don sabon tsarin wayo na Layin Layin CX. Samfura irin su Darfon, Simplo, da BMZ sun kasance suna ba da batir eMTB masu dacewa da Shimano tare da ƙarfin sama da 700 Wh na ɗan lokaci. To amma wadannan su ne sabbin fasahohin zamani, sannan kuma batura ne da aka yi su da kwayoyin halitta mafi inganci da tsada, wanda hakan ke nufin cewa farashin batirin zai yi tsada matuka, kuma da bunkasar fasahar, ko shakka babu hakan zai zama ruwan dare a nan gaba. kuma ya zama farashi Samfuri mai sauƙi, yanzu ya rage naka don zaɓar baturi mai araha ko mai tsada. Hakanan yana iya zama mafi kyawun siyan batura biyu fiye da baturi mai tsada idan kun zaɓi baturi mai araha.

 

Idan kun daidaita ƙarfin baturi tare da nishaɗi, kuna rasa wani abu. Batura na kakar wasa ta gaba sun dogara ne akan batura na zamani. Don haka haɓaka 20% na ƙarfin baturi kuma yana nufin haɓaka 20% na nauyi da ƙarar baturin, watau ba tare da baturin baturi, igiyoyi da mai sarrafawa ba. Nauyi da jeri na baturi a cikin firam na iya yin tasiri sosai kan tsakiyar motsin babur, wanda ke da tasiri mai yawa akan sarrafa shi. Bugu da ƙari, ɗakin saukar da batirin dole ne yayi girma daidai da haka, yana sanya ƙuntatawa akan girman firam da lissafi. Hakanan dole ne a yi la'akari da samun damar baturi da taurin kai da dorewar firam da sauran abubuwan haɗin gwiwa. Don wannan karshen, wasu masana'antun kamar Specialized da GHOST suna kiyaye buɗewa a cikin firam a matsayin ƙanƙanta gwargwadon yiwuwa ta yadda baturin zai iya zame ƙarshen ƙarshen tubu. A sakamakon haka, wasu daga cikin waɗannan eMTB dole ne a sanya su a gefensu ko kuma a kife don cire baturin, saboda rashin isasshen ƙasa don yin hakan. Wata matsala tare da manyan batura (watau dogayen) batura ita ce rashin dacewa da ƙaramin tubu mai girman firam. Don haka, masu sha'awar sabon CUBE Stereo Hybrid eMTB kawai za su iya jin daɗin babban baturi mai girma M da sama. Wannan babu shakka babban iyakancewa ne, kuma hotebike ya yi sabbin haɓakawa ga wannan. Ɗauki baturin 48V a matsayin misali, farkon ƙarni na ƙarin batura masu araha kusan 500Wh, kuma matsakaicin na iya zama kusan 650Wh. Sabbin tsararraki - galibi batir mai ɓoye mai tsayi kusan 1CM fiye da ƙarni na farko na iya samun matsakaicin ƙarfin sama da 800 Wh, wanda shine zaɓi mafi araha fiye da farkon ƙarni na batura. Babban baturi shine baturi wanda yawanci ke fitowa daga firam, kuma ƙarfin baturi zai iya kaiwa 1286Wh. A lokaci guda, da fatan za a tabbatar da cewa hotebike kuma ya inganta firam ɗin don ɗaukar batura uku mafi aminci kuma mafi kyau yayin da yake daidai da juzu'in firam ɗin. Ana iya cire baturin cikin sauƙi daga bututun sama zuwa sama.

Overvolt GLP 2 keken lantarki

Shekara mai zuwa za ta kawo wani abu ga masu fasahar fasaha da masu tsattsauran ra'ayi a cikinmu, amma mahaya eMTB waɗanda ke neman babur da ba za a yi sulhu ba don tudu suma suna da dalilin jin daɗin abin da ke zuwa. Babban aiki, eMTBs mai ƙarfi-centric bazai zama sababbi ba a cikin 2022, kamar yadda Lapierre ya riga ya nuna manyan dawakan tsere tare da Overvolt GLP 2, da sauran samfuran da suka riga sun yi fantsama, kamar su Specialized ko Mondraker tare da Kenevo SL Dodgy. Karbon XR. Koyaya, waɗannan sune farkon masu harbin sabon ƙarni na eMTBs tare da wannan takamaiman yanayin amfani: rushe hanyoyin cikin sauri.

A6AH26 hotebike

hotebike's A6AH26 ya fara a matsayin 24V, 36V keken lantarki tare da ɓoyayyun baturi da mai sarrafawa gaba ɗaya, wanda ya sa ya zama kyakkyawa kamar keke na yau da kullun, kyakkyawan ra'ayi. A lokaci guda kuma, firam ɗin triangular da suke amfani da shi zai sa babur ɗin ya fi tsayi. Tare da haɓaka kekunan e-bike, sun yi watsi da 24V e-bike, sun kiyaye sigar 36V cikakke kuma sun haɓaka sabon e-bike 48V. A wannan lokacin, ga kekunan lantarki 48V, ɓoyayyen ɓangarensa bai kai 36V ba, amma muddin kuna son shi, har yanzu yana da babban fa'ida a duniya. Yana amfani da firam iri ɗaya don har yanzu ɓoye mai sarrafawa, yayin da baturin ke ɓoye-ɓoye, yana ɗan fita daga firam ɗin. Kuma bisa ga ci gaban da aka samu a wasu masana'antu, sun haɓaka sabbin batura biyu da ingantattun firam. Wannan yana nufin za su iya shigar da manyan batura masu araha a mafi kyawun yanayin babur. A ƙarshen 2021 sun haɓaka hasken birki wanda ke walƙiya lokacin da kuke birki. Wannan zai sa hawan ya fi aminci.

tafiya bike

Lantarki na wani keɓaɓɓen keken tafiya ya gaza. Sabbin ƙarni na eMTBs suna da matuƙar dacewa, wanda shine ainihin abin da abokan ciniki ke so. Suna son eMTB don tafiya, tare da ko ba tare da kaya, tafiya ba, sayayya, jin daɗi da kuma azaman na'urar motsa jiki don gano hanyoyi masu sauƙi. Gwajin mu gama-gari na mafi kyawu kuma mafi ban sha'awa ra'ayoyi sun tabbatar da cewa ƙwaƙƙwaran tattaki na gargajiya ba ya rayuwa daidai da tsammanin. Nan da 2022, canjin yanayi na tafiya yana nan kusa. Masu kera za su yi amfani da fa'idodin da ke tattare da eMTB don tsara sabbin dandamali waɗanda ke da wadatar fasali. Musamman ma, muna magana ne game da eMTBs masu cikakken dakatarwa waɗanda suka fi dacewa kuma suna aiki mafi kyau fiye da na gargajiya hardtails na baya. Tayoyi masu ƙarfi, masu girma dabam suna ba da ƙarfi da aminci a kan hanyoyi masu ƙazanta da jika, yayin da birki mai ƙarfi na dutsen ke tabbatar da ingantaccen ƙarfin tsayawa ko da a kan dogayen tudu tare da kaya. The Trek Powerfly FS 9 An sanye shi ne ɗan fosta don sabon ƙarni na kekuna na E-trekking. A Eurobike na bana, Scott ya baje kolin sabon Patron eRide, cikakken eMTB wanda kuma ake amfani da dandalinsa akan keken tafiya na Scott Axis eRide Evo FS. Lallai Scott ba zai zama alamar da za ta yi aikin gida ba, kuma muna sa ran wannan ci gaban. Muna farin ciki game da makomar tafiya!

babur lantarki sifili

Canza bayanan martaba tare da latsa maɓalli don cin nasara daidai titunan birni ko waƙar supermoto na gida. Zero FXE an riga an shirya shi tare da yanayin Eco ko wasanni. Haɗa ta amfani da na'urar tafi da gidanka don keɓance aiki ko samun ƙididdiga akan hawan ku.

Wurin wutar lantarki na Zero FXE yana samar da har zuwa 78 ft-lb na karfin juyi. Motar Ciki na Dindindin (IPM) mai sanyaya iska yana ba da aiki mai ban sha'awa da saurin haɓakawa, wanda ke aiki tare tare da sabunta birki don tashar makamashi ta baya cikin baturi.

Karɓar amsawar Zero FXE yayi daidai da raɗaɗin sa, ma'anar kamanni. Tayoyin Pirelli Diablo Rosso II an ɗora su akan ingantattun ƙafafun simintin simintin gyare-gyare don samar da tsarin da ke ba da mafi girman riko.

Tsarin birki na Bosch Anti-lock (ABS) yana ba da ƙarfin gwiwa. An gwada shi akan kowane yanayi da zaku iya tunanin, tsarin yana inganta haɓakawa ƙarƙashin birki mai ƙarfi.

Prev:

Next:

Leave a Reply

9 + 16 =

Zaɓi kuɗin ku
USDAmurka (US) dollar
EUR Yuro