My Siyayya

Bayanin samfurblog

Wanne mota ne mafi kyau ga e-bike?

Wanne babur ɗin Motocin lantarki ya fi kyau? Gears motor? mid drive motor? gaban mota?

Motar e-bike tana haɗe da firam ɗin kuma ba za a iya musanya ta da sauƙi kamar sauran abubuwan haɗin gwiwa ba, don haka ga duk abin da kuke buƙatar sani kafin ku sayi keken lantarki na gaba.
Mafi kyawun motocin e-bike za su daidaita ma'auni tsakanin iko da nauyi, don bayar da matsakaicin taimakon ƙafa ba tare da auna babur ɗin ba tare da riƙe shi. Tabbas, motocin e-bike sun zo a matsayin wani ɓangare na babur ɗin kuma ba tukuna wani ɓangaren da zaku iya musanyawa da haɓakawa, Mafi kyawun kekuna na lantarki don haka yana da mahimmanci ku san abin da kuke shiga yayin zaɓar daga mafi kyawun kekunan lantarki.
motar mota
Keken e-bike yana da kyau kuma da gaske ya kafa kansa a matsayin muhimmin ɓangare na makomar keke. Inda da zarar babur ɗin ya mamaye kasuwa don tafiya, yanzu ya wadata da mafi kyawun kekuna na lantarki da mafi kyawun keɓaɓɓun keɓaɓɓun kekuna.

Ga duk fa'idodin kekunan kekuna, su ma suna iya haifar da rudani da fargabar mallakar mallaka, ta hanyar fasahar fasaha mai ƙarfi da ke sarrafa waɗannan kekunan tare. Kamar yadda yake da duk abubuwan lantarki, dabaru shine cewa siyan da aka jinkirta shine mafi kyau, yana ba ku damar amfana daga kama sabuwar fasahar.

Amma idan ba ku da masaniyar inda za ku fara, to muna nan don taimakawa kawar da wasu rikice-rikicen da ke kewaye da mafi kyawun injin e-bike, da abin da za su iya.

Keken farauta na lantarki za a iya sanye shi da kowane irin nau'in motar guda uku, kowannensu yana ba da ayyuka daban -daban akan filaye daban -daban. Motar cibiya ta baya (wanda aka sanya a cikin dabaran baya) yana samar da madaidaicin madaidaicin iko kuma zaɓi ne mai amfani kamar yadda yake buƙatar ƙarancin kulawa kuma galibi ana yin farashi mafi araha. Koyaya, ƙarancin ƙarfin sa yana raunana lokacin hawa kan hanya. 

Motar tsakiyar tuƙi (wacce ke tsakanin ƙafafun babur ɗin) tana da ƙarfi mai ƙarfi idan aka kwatanta da motar cibiya ta baya. Don haka, yana iya hawa mafi kyau kuma cikin sauƙi. A gefen ƙasa, kekuna masu irin wannan motar na iya zama masu tsada kuma suna buƙatar ƙarin kulawa. 
Bayani na M500
Aƙarshe, motar tsakiyar tuƙi tana ba da mafi kyawun iko da aiki tsakanin nau'ikan uku. Kamar yadda sigar haɓaka motar tsakiyar tuƙi, tana da ƙarfi da inganci musamman lokacin da take haurawa. Amma kamar yadda aka zata, ya zo tare da alamar farashi mafi girma duk da cewa yana buƙatar ƙarancin kulawa. 
Tsarin lakabin cikin gida na Bafangs yana kiran wannan MM G510.1000, kuma ƙirar sa tana yin ci gaba da yawa akan abin da na fi so, BBSHD. BBSHD kit ne wanda ke zamewa cikin kusan kowane firam ɗin da kuke so, amma Ultra Max yana buƙatar harsashi na mallaka don hawa shi (duba ƙasa).

M500

Abu na farko da ke fitowa a wurin mai duba na yau da kullun shine cewa Ultra yana da babur mai girman diamita. Wannan yana ƙaruwa adadin ƙarfin da maganadisu ke yi akan jujjuya rotor, ba tare da ƙarin ƙarin watts da aka yi amfani da shi ba, idan aka kwatanta da wannan watts ɗin da ake amfani da shi ga ƙaramin motar diamita tare da adadin jan ƙarfe iri ɗaya. Sauran abin da wannan ke taimakawa shine inganci, tunda “saurin maganadisun maganadisu” yana da sauri don RPM da aka bayar.
Abinda hakan ke nufi shine… don “fasahar mota, koyon sharuɗɗan”).

Da sauri maganadisu ke wucewa da juna, gajeriyar juzu'i na watts shine… waɗanda ake amfani da su akan na'urorin lantarki. Amfani da ƙananan ƙananan ɓoyayyu 'na iya' samar da madaidaicin madaidaicin ikon da ake amfani da shi, idan aka kwatanta da yin amfani da karancin dogayen ƙwanƙwasa, amma… yin amfani da dogayen “a kan” zai dumama MOSFET a cikin mai sarrafawa, da kuma na'urorin lantarki a cikin stator.

Ku sani cewa Ultra Max stator ya fi ƙanƙanta fiye da BBSHD, amma diamita ya fi girma wanda har yanzu yana da ƙarin jan ƙarfe.

Wani abin da yakamata a sani shine BBS02 a hoton da ke sama yana amfani da abin da ake kira “Surface Permanent Magnets” / SPM a kan rotor, kuma Ultra (tare da BBSHD) yana amfani da salo wanda ke saka maganadisu nesa kaɗan daga saman rotor. Ana ganin wannan salo sau da yawa a kwanakin nan, kuma ana kiranta motar "Mutuwar Dindindin" Motar / IPM.
bafa
Wannan ƙirar tana ba da damar maganadisun su yi aiki mai sanyaya, wanda yake da mahimmanci saboda ɗaya daga cikin iyakance kan yawan amps da injin zai iya amfani da shi shine zafin da “igiyar ruwa” ke samarwa. Ana yin ginshiƙin stator daga tari na faranti na bakin ƙarfe don rage raƙuman ruwa, waɗanda ake samarwa a duk lokacin da ƙarfe mai ƙarfi ya wuce cikin filin magnetic.

Amfani da stator-core wanda aka yi daga faranti masu lamini (wanda aka lulluɓe da lacquer don ware faranti ɗaya daga ɗayan) hanya ce mai tsada don cim ma iyakance duk wani zafi na yanzu, amma… sabanin laminated stator-core , maganadisu su ne dunƙule na ƙarfe. Tare da tsoffin ƙirar motar SPM, jikin magnet ɗin da kansa ya zama tushen zafin sharar gida.

Tare da IPM, maganadisu na dindindin za su “magnetize” sashin siririn ƙarfe tsakanin su da electromagnets a cikin stator. Wannan yana kiyaye ƙarfin filin magnetic a cikin ramin iska a matakin karɓaɓɓe, yayin da har yanzu yana sanya madaidaitan maganadisu na ɗan tazara kaɗan daga ramin iska. Magungunan dindindin na iya rasa ikon su na Magnetic idan sun yi zafi sosai, don haka… ta yin hakan, zaku iya amfani da amps na “ɗan lokaci na ɗan lokaci” ba tare da wuce gona da iri ba.

tsakiyar motocin lantarki

Prev:

Next:

Leave a Reply

9 - 8 =

Zaɓi kuɗin ku
USDAmurka (US) dollar
EUR Yuro