My Siyayya

Labaraiblog

Wani irin keke ne ya fi sauri

Samun keke mai kyau na iya haifar da babban canji a kwarewar tuki, amma ga sababbin shiga, yana da wahala a gano wane irin keke yake daidai. Zaɓin kekuna mafi yawa ya sauka ne kan yadda kuke shirin amfani da keken. Misali, don zirga-zirga, motsa jiki, da kuma fita zuwa hanyoyin ƙasa. Amma, akwai ra'ayoyi daban-daban da nau'ikan kekuna, da kuma yadda kuke jin daɗin kwanciyar hankali akan kekuna daban-daban. A cikin wannan labarin, zaku san game da nau'ikan kekuna daban-daban da kuma yadda zaku iya zaɓar keken da ya dace da buƙatunku kuma wanne keke ya fi sauri. Za ku yi amfani da mafi yawan kwarewar keke idan kun zaɓi nau'in kayan aikin da ya dace. Kekenki ya kamata ya dace da buƙatunku, abubuwan da kuke so, ko dacewa. Kafin kayi siya ka yi la’akari da wasu abubuwa kamar irin hawa, zaka yi da kuma irin keken da zai dace da abin hawa.

 HOTEBIKE bike na lantarki

 

Nau'in Hawan Kaya

• Nishaɗi ko Hutu

• Yawon shakatawa

• Hawan Hanya

• Hanyar Tafiya

• Wasan tsere

 

Wuraren hawa

• Tsauni / Duwatsu

• Tituna da Hanyoyin Keke

• Hanyoyin Kasa & Kazanta

• Hanyoyin Hanyar-Hanyoyi

 

Daban-daban Na kekuna

Yanzu da kayi tunani game da yadda da kuma inda kuke shirin amfani da keken ku bari mu duba manyan nau'ikan kekuna, yadda suka bambanta, da kuma inda kowane irin keken yayi fice.

 

Hanyar Bike

Kekunan hanya sune keɓaɓɓun kekuna mai sauƙi da sauri, yana mai da su a matsayin mizani ga duk wanda ke neman tseren kekuna kuma ya shiga cikin motsa jiki sama da mil mil akan hanya. Suna ba da tsayayyar hawa hawa wanda ba zai iya zama da damuwa ga yawancin mutane da za su buƙaci amfani da su don nishaɗin kewaye da gari ba amma yana da banbanci hawa da sauka tuddai da kuma ci gaban iska mai ƙarfi a kan titunan tituna. Gearing din da ake gabatarwa a wajan jirgi yana iya daidaita shi don daidaitawa da yankin da kake shirin hawa. Bayan wannan, za a iya gyara kekuna da yawa don karɓar fenders, sigogi, da kuma wasu kayan haɗi don matafiya masu nisa.

 kekunan dutse

Mountain Bike (saya yanzu)

Kekunan tsaunuka suna da fasalin burulayi ko ƙafafu, da yawan giya ko birki. Waɗannan kekunan an tsara su ne na musamman don tsayayya da manyan rundunonin motsa jiki kodayake suna bi ta kan hanya yayin da suke da ƙarancin haske don ba ku damar hawa waɗancan hanyoyin. Yawancin kekuna masu yawa suna da fasali na ɓangare ko cikakke a gaban cokali mai yatsa, wanda zai iya ɗaukar damuwa idan kuna shirin hawa musamman ƙasa mai duwatsu. Kodayake ana iya amfani da kekuna a kan hanyoyi don hawa yau da kullun, suna da ɗan nauyi kaɗan kuma suna da jinkirin wannan dalilin idan aka kwatanta da sauran nau'ikan kekuna.

 

Keke Cruisers

Waɗannan kekunan-salo-salo masu sauƙi ne na kekunan duniya. An saba amfani dasu don siyayya, zuwa rairayin bakin teku, da kuma babban amble. Suna da tayoyi masu faɗi da kujeru da kaya 1, wanda ke nufin an yi amfani da su sosai a filin ƙasa. Suna da madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciya wanda ke ba da damar kallon duniya mafi kyau game da kai.

 

Takaddama Keke 

Wuraren keken da aka sake zanawa mahayi a cikin wani yanayi wanda yake ba su damar zama masu saurin motsa jiki da kuma jin dadi sosai yayin da aka rarraba nauyin su ta bayan da ta duwawun maimakon na biyun. Suna da kyau sosai ana amfani dasu cikin keke a duk ƙasashe ko nahiyoyi. Masu sauyawa suna ba ku kyakkyawar ra'ayi game da duniya kuma suna kula da fiskokin gilashi da kyau. Amma suna da wahalar sarrafawa a mafi saurin gudu musamman lokacin tafiya sama, ba za a iya ganinsu ga sauran masu motoci ba kuma sun fi tsada fiye da matsakaita.

 matasan keke



Bike na Hybrid (saya yanzu)

Keɓaɓɓun kekuna da ake kira kekuna masu sanyaya rai, suna ɗaukar wahayi ne daga kekuna amma suna ba da kyakkyawar ƙira ga mahaya waɗanda ke neman zuwa daga wurin AB ba tare da motsa jiki ba. Waɗannan kekuna suna da wurin zama na baya-baya wanda yawancin mahaya ke samun ƙarin walwala da yanayi madaidaici da maɗaura madaidaiciya waɗanda ke da sauƙin sarrafawa fiye da digirin rikodin da aka gano akan mafi yawan kekuna. Waɗannan kekuna suna ƙunshe da ƙafafun da suke da faɗi don inganta sarrafawa, kuma da yawa suna ɗauke da birki na diski don taimakawa tare da tsayawa kan manyan hanyoyi.

 

Keke Tsallake Keke

Kekuna masu tsada sune keɓaɓɓu tsakanin kekuna ko kekuna kuma suna ba da mafi kyawun duniyoyin biyu, musamman ga mahaya waɗanda suke tsammanin gano kansu a kan datti ko tsakuwa ban da kwalta. Waɗannan kekuna masu nauyi ne waɗanda suka isa su rufe mil mil masu yawa a kan hanya amma suna da ɗan fadi ko ƙarfi ƙafa fiye da daidaitaccen babur ɗin da za su iya shanye girgiza lokacin da suke kan hanya. Za'a iya daidaita aikin don titinan tituna da tsaunuka, kodayake kada kuyi tsammanin ɗaukar keke mai keke zuwa kan hanyoyin gnarly saboda bashi da ƙarfin ɗaukar dutse da tasirin tushen yayin hawa.

 

Yawon shakatawa kekuna

Yawon shakatawa ya yi kama da kekunan hanya amma an gina su don dorewa da daidaitawa maimakon saurin. Waɗannan kekuna suna amfani da firam ɗin ƙarfe, waɗanda suke da nauyi da jinkiri sosai fiye da kayan aikin aluminium ko na carbon da ake amfani da shi a cikin kekunan hanya amma suna da kyau a ɗauke da manyan kayayyaki da aka rarraba a gaba ko bayan hoton. Kekuna suna ba da idanu masu yawa a cikin firam don ba ka damar ƙara kayan haɗi, yana mai da su mafi kyawun zaɓi ga matafiya da masu keken nesa. Bugu da kari, kekuna masu yawon bude ido suna da mafi fadi kewayon kowane irin kekuna.

 

Bikes mai sake aiki 

Kekuna masu sake amfani da su na iya amfani da ko dai keke har ma da keke mai taya uku kuma sun shahara ga duka nishaɗi ko motsa jiki a kan hanyoyi. Ana son masu kekunan da ke kan aiki musamman a tsakanin tsofaffin mahaya da suka samu, matsayin da aka sanya na waɗannan kekuna ba ya sanya matsi a kan gwiwar gwiwarsu kamar yadda keke na gargajiya yake. Duk da yake kekuna masu sakewa zasu yi amfani da kaya don barin su rike kananan tsaunuka, wurin da aka karkata ba kyau ya hau cikin yankuna masu mahimman hawa ko sauka.

 mai kaya lantarki motoci

Fat-Taya E-Bikes (saya yanzu)

Kekuna masu amfani da lantarki sun zama sanannu, musamman a tsakanin masu zirga-zirgar kekuna, ta hanyar rage yawan kokarin da ake buƙata don hawa cikin sauri da sauri. E-kekuna suna amfani da motar lantarki don taimakawa farjin mahayi, kuma galibi ana iya amfani da shi a yanayin lantarki azaman babur. E-kekuna masu inganci suna da batura masu tsawan kilomita 60 zuwa sama, suna mai da su ƙima don hawa mai tsawo. Ana yin kekuna masu amfani da lantarki don yin kwatankwacin kekunan hanya, kekuna masu hawa dutse, don haka abubuwan da za a zaba don zaɓar wasu kekuna ya shafi keken e-keke.

 

Yin jigilar keke

An tsara kekunan nadawa don rushewa zuwa 1-3rd da ƙasa da girmansu lokacin da ba a amfani da su. Waɗannan keɓaɓɓun keɓaɓɓu ne ga matafiya waɗanda ke buƙatar adana keken ɗin a ofis ɗin su kuma waɗanda ke amfani da babur ɗin su a wani ɓangare na doguwar tafiya zuwa aiki gami da zirga-zirgar jama'a, ko kuma ga duk wanda ke da ƙaramin wurin ajiye keke. Kekunan nadawa suna da ƙananan ƙafa, waɗanda ke iyakance su da titunan tituna tunda basu da kyau yayin saukar su da kuma duk wani abu mai wahala fiye da kwalta.

 

Tandem Bikes ko wasu Salon Multi-Rider

Waɗannan na iya zama kyakkyawar hanyar tafiya tare da ba iyalai da ma'aurata damar tafiya tare. Sun fi kyau idan ɗayan mahayinsa ya fi rauni da ɗayan. Tandem suna da sauri don hawa kuma sun fi kyau don yawon shakatawa duk da cewa an iyakance ka da kayan da zaka iya ɗauka yayin da har yanzu zaka iya ɗaukar jaka hudu. Keke-tare keke wani zabi ne musamman sananne ga yara masu shekaru tsakanin. Waɗannan suna haɗe da wurin zama na babur babba kamar nau'in tandem kuma ana iya sauƙaƙe daga wannan keke zuwa wani.

 

Triathlon ko kekunan gwaji na lokaci

Waɗannan kekuna keke ne na kan hanya tare da keɓaɓɓen zane wanda ake amfani da shi don haɓaka haɓakar aerodynamic ɗinsa. Abubuwan rikewarsa zane ne na iska wanda zai baka damar iya durkusar da kai yayin da kake hawa ta yadda zai rage karfin iska a jikinka. Triathlon ko tseren gwajin lokaci sun fara farawa, inda kowane mai tsere ke farawa da kansa. Waɗannan kekunan ba a ba da damar amfani da su a cikin tseren fara taro ba.

 

Kayan aiki ko Kekunan Kaya

Kayan amfani ko kekunan kaya sune motocin hawa na keke. Suna da madaidaiciyar wurin zama tare da madaidaiciya, madafun iko. Rakunan suna da ƙarin magana don ƙarin ƙarfi, tare da tayoyi masu faɗi don kwanciyar hankali. Raguna masu ɗaukar nauyi a kan tayoyin baya suna ba da sararin samaniya don nau'ikan kaya. Waɗannan kekunan suna da kyau don jigilar yara, kwantena, allon saman ruwa, kayan masarufi, kwalaye, da duk wani abu da zaku iya hawa babur ɗin cikin aminci. Za'a iya haɗa nau'ikan kayan haɗi a jikin sandunan baya kamar kujerun yara, kwanduna ko fanni don amintar da kaya.

 

Fitattun Bikes

Kekunan Fitness suna dauke da fa'idodi na kekuna na yau da kullun tare da firam mara nauyi, kunkuntun tayoyi don dacewa a kan hanyar da ke madaidaiciyar madaidaiciya. An kera wadannan kekunan ne don mutanen da ke bukatar haske, babur mai matukar aiki, amma ba sa son matsayin hawa-rikewar keken hawa na yau da kullun. Waɗannan kekunan wani lokaci ana kiransu da keɓaɓɓun kekuna a kan titi da kuma kekunan keɓaɓɓu. Mafi yawansu na iya karɓar tayoyi masu ɗan faɗi, don sanya su dacewa da amfani da su a kan hanyoyin da ba a shafa ba. Zasu iya hawa dutsen jigilar kaya ko fenders, wanda yasa su zama mafi kyawun kekuna.

Kekunan motsa jiki

 

Prev:

Next:

Leave a Reply

sha shida + takwas =

Zaɓi kuɗin ku
USDAmurka (US) dollar
EUR Yuro