My Siyayya

blog

Har yaushe za a hauhawar keke?

Yaya tsawon hawan keke zai kare?

Juma'a, Satumba 4, 2020 | 2 am

Kulle-kulle da kuma umarnin gida-gida daga Las Vegas zuwa London zuwa Beijing sun haifar da karancin motoci a kan tituna da kuma faduwa a cikin masu hawan jama'a. Rashin nutsuwa a kowace rana matafiya ya bar manyan biranen duniya ba abin da ke faruwa sai dai teku ta watsar da kwalta a cikin yini. Daga cikin wadanda suka shiga harkar kasuwanci, da yawa sun zabi hanyar wucewar da yawancinmu muka gano don amfani da su a matsayin samari - kekuna.

Dangane da Kudin Shigo Na Yanki na Kudancin Nevada (RTC), amfani da shirin raba keke a cikin garin Las Vegas ya tashi sama da kashi 97% cikin thean watannin da suka gabata sabanin daidai da lokacin ƙarshe yr. A cikin Could, shirin raba e-bike ya lura da tsaka-tsaki na tafiyar 1,000 a rana, tashin 843% akasin Could 2019.

Samun izini, ba wanda zai iya taimakawa duk da haka ya gano ɗimbin masu keken a kan ofan abin da ya kasance mafi yawan hanyoyinmu, kamar Sahara Avenue a Las Vegas Boulevard. Tsalle-tsalle a cikin matuka a Las Vegas suna lura da halaye masu kama da shi a cikin manyan biranen daban-daban.

Eco-Counter - wani kamfanin injiniya ne na Montreal wanda ke auna maziyartan shafin masu tafiya a kafa - ya gano kashi 21% ya inganta a jimilce a cikin mahayan biranen Amurka har zuwa wannan shekara, sabanin 2019. A cikin New York Metropolis, sabis na raba-keke Citi Bike ya lura da ƙaruwar 67% a farkon Maris, wanda ya ci gaba ta Yuni, mafi yawan bayanan da za a iya samu. Countidaya kan gadoji da aka auna mai mahimmanci zai karu a tsallaka keke a farkon annobar tun kafin a ba da umarnin zama a gida. Rails-to-Trails ya ba da rahoton inganta 110% a kan 2019 a cikin hawa a kan hanyoyin dogo wanda ya dace da sassan hanyar Nice ta Amurka wacce ta haɗa Washington, DC, zuwa Seattle.

Ci gaban da ke zuwa ba wai kawai yana cikin manyan biranen da ke da ƙarfi ba, amma ban da haka a cikin biranen yamma masu dogaro da motoci kamar Los Angeles da Oakland, wurin da mahaya da keken ke sayar da kaya a cikin ɓarkewar kwayar coronavirus. Ilimin da PeopleForBikes ke bayarwa ya tabbatar da cinikin keke sama da kashi 65% wannan shekara sama da 2019. A cikin garuruwa da yawa, akwai karancin sabbin kekuna a sakamakon masu kawo su basu kasance a matsayin da zasu ci gaba da bukata ba.

Hawan dawakai ya daukaka saboda dalilai da yawa. Na ɗaya, a duk lokacin da annobar cutar ke yaduwa suna da aminci a kan keken su fiye da hanyar wucewar jama'a. Anyi amintacce kamar yadda ya dace yayin da mahaya suka kiyaye yatsun kafa 6 na nesa da juna, kuma bincike yana nufin cewa kwayar cutar kwayar cuta tana da wahala a cikin saitin kofofi kuma lokacin da mutane ke canzawa cikin saurin canji. Bikin ƙwallon ƙafa ya kasance amintacce kuma ya zama tilas ga U.Ok. hukumomi sun hada da keke maido da baucoci a cikin shirin maido da kudi.

Na biyu, tare da ƙarin masu ba da lokaci don zama a gida, iyalai suna sa ido don abu ɗaya da za a yi tare wanda zai riƙe yara nishaɗi kuma zai fitar da su daga gida. Dangane da Eric Bjorling, darektan sunan suna a kekuna na Trek, wannan ya haifar da karancin kekunan keɓaɓɓu kawai, duk da haka iri iri keke, daga wutar lantarki zuwa kekuna, ga manya da ke son fita waje.

Cities suna shan ganowa. Gwamnatocin asali a New York, Milan, Paris, Mexico Metropolis, Bogota kuma, tabbas, Las Vegas suna hanzarta shirye-shirye don sabbin hanyoyin kekuna. Ana nufin su zama na ɗan gajeren lokaci ko “ɓullo” don tsara canje-canje da yawa a cikin ɗabi’un zirga-zirgar ababen hawa, duk da haka masu tsara biranen birni da masu ba da shawara kan keke suna tunanin dogon lokaci. Wasu suna mafarkin abin da suka kira “babban birni na mintina 15,” wurin cin abinci, wuraren shakatawa da kwalejoji suna cikin tazarar tafiya ta mintina 15, kuma masifar da ke faruwa a yanzu ta ba shugabannin metropolis damar saurin bin waɗannan tsare-tsaren.

Kwamishinan Clark County Justin Jones, mai ba da shawara game da kekuna, ya lura cewa tuni an bi sahu da yawa na sabbin ayyukan kekuna a cikin kwarin, tare da hanyar da yawa daga Hualapai Strategy zuwa Durango Drive wanda zai iya tsawanta tsawon hanyar Purple Rock Legacy Path , ban da ƙarin mil na hanyoyin babura a titin Fort Apache da sake yin sabbin layuka a kan Torrey Pines Drive.

"A gabanin COVID, Clark County yana samun ci gaba, ci gaba na yau da kullun don ƙara ƙarin hanyoyin keke," Jones da aka ambata. “COVID ya tabbatar da cewa idan da gaske mutane sun sami kwanciyar hankali, za su fita su yi tafiya a kan babur a kan hanyoyinmu. Yanzu, ƙarin waɗancan ayyukan da ke sa keɓaɓɓun kekuna suna sauyawa gaba tare da girmamawa sosai. ”

Jones da wasu suna buƙatar yin mafi yawan sha'awar motsa jiki tare da taron shekara-shekara da za a fara wannan faɗuwar da kuma abin da za a iya yi a nan gaba a kan Zirin da zaran an cire takunkumi kan taron jama'a.

A cikin garin Las Vegas, RTC ya haɗu da NV Power don gina ƙarin shirye-shiryen raba e-bike guda shida bayan buƙata ta ƙaru a duk faɗin jihar da aka ba da umarnin rufewa. RTC ta lura cewa shirin e-bike din ya ci gaba da yaduwa koda bayan rufewa da kuma cikin tsananin dumi. Yana tsinkaya cewa zuwa ƙarshen yr, nau'ikan hawa keke na keke zai ninka abin da ya kasance na 2019.

Shin zai kare? Ganin cewa masu bayar da shawar sun nuna cewa annobar za ta sauya dabi'un matafiya na tsawon lokaci, wasu kuwa suna da shakku kan ko halaye sun canza da gaske a cikin al'ummomin masu fama da mota. Wani ɓangare na shakka shine cewa masu tsarawa sunyi hanzari ta hanyar sabbin ayyuka waɗanda yawanci sukan ɗauki shekaru da yawa don sanya su gaba ɗaya. A cikin New York, mazauna a Central Park West sun kai ƙarar garin na karshe yr kan ci gaban keke hanyoyi. Masu tsara biranen suna tsoron cewa koda yanayin al'ada ya canza zuwa amfani da rarar jama'a da karin keke, matafiya daban-daban zasu zaɓi motoci, suna haifar da ƙarin cunkoso da hayaki akan ƙananan hanyoyi.

Factoraya daga cikin abubuwan a bayyane yake kodayake: Ko ba ko a'a ko a'a ba COVID-19 ya gyara halayen masu fasinjojin gari, biranen suna kan gaba.

Andrew Woods shine Shugaba na WS Nevada game da ɗaukar hoto, zaɓuka da kuma hukumar tantancewa wacce aka kafa da farko a Kudancin Nevada. Ya kawo karshen mashawartarsa ​​a Kwalejin Chicago tare da ma'amala da ababen more rayuwa da sufuri.



Prev:

Next:

Leave a Reply

hudu × 3 =

Zaɓi kuɗin ku
USDAmurka (US) dollar
EUR Yuro