My Siyayya

blog

Yadda ake birki mafi aminci lokacin hawa?

Menene mafi aminci hanyar birki yayin hawa?
Idan kana son yin fakin da babur ɗin a hanya mafi aminci, dole ne ka ba da kulawa ta musamman ga yadda ake amfani da birki na gaba da na baya.

Imani na gama gari shine yakamata ayi amfani da birki na gaba da na baya a lokaci guda. Wannan ya dace da masu farawa waɗanda ba su ƙware da ƙwarewar birki ba. Amma idan kawai ka tsaya a wannan matakin, ba za ka taɓa iya dakatar da babur a cikin mafi ƙanƙanta tazara da mafi aminci a matsayin mahaya waɗanda kawai ke koyon amfani da birki na gaba.

Matsakaicin raguwa-birki na gaggawa
Hanya mafi sauri don dakatar da kowane keken da ke da madaidaiciyar madaidaiciyar gaba da ta baya shine yin amfani da ƙarfi da yawa akan birki na gaba don yadda keken baya na keken ya kusa tashi daga ƙasa. A wannan lokacin, motar baya ba ta da matsin lamba a ƙasa kuma ba za ta iya ba da ƙarfin birki ba.

Shin zai juya gaba daga saman abin riko?
Idan ƙasa ta kasance mai santsi ko ƙafafun gaba tana da huda, to ana iya amfani da motar ta baya kawai. Amma akan busassun kwalta/kankare hanyoyi, yin amfani da birki na gaba kawai zai samar da mafi girman ƙarfin birki. Wannan gaskiya ne a ka'idar da a aikace. Idan kuka ɗauki lokaci don koyan amfani da birki na gaba daidai, to zaku zama direba mai lafiya.

Mutane da yawa suna tsoron yin amfani da birki na gaba, suna damuwa da juyowa gaba daga sama da sanduna. Juyawa gaba yana faruwa, amma galibi yana faruwa ga mutanen da ba su koyi amfani da birki na gaba ba.

Masu hawan da ke amfani da birki na baya kawai ba za su sami matsaloli ba a ƙarƙashin yanayi na al'ada. Amma a cikin gaggawa, cikin firgici, don tsayawa da sauri, direban duka zai matse birki na baya da birki na gaba wanda bai saba ba kwata -kwata, wanda hakan ke haifar da “juyewar rikon hannun”.

Jobst Brandt yana da ingantacciyar ka'ida. Ya yi imanin cewa hankulan “birki na gaba” ba ya haifar da karfin birki na gaba, amma saboda mahayi bai yi amfani da hannayen sa a kan birki na gaba don hana inertia na jiki ba lokacin da aka yi amfani da birki na gaba da ƙarfi: keke ya tsaya. Amma jikin mahayin bai tsaya ba har sai da mahayin ya bugi mashin ɗin gaban, hakan ya sa babur ɗin ya yi gaba. (Bayanin Mai Fassara: A wannan lokacin, cibiyar ƙarfin mutum ya riga ya kusa da dabaran gaba, kuma yana da sauƙin juyawa gaba).

Idan kawai ana amfani da birki na baya, yanayin da ke sama ba zai faru ba. Domin da zarar motar baya ta fara karkata, karfin birki zai ragu daidai gwargwado. Matsalar ita ce idan aka kwatanta da yin amfani da dabaran gaba kawai don birki, tsohon na ɗaukar tsawon ninki biyu don tsayawa. Don haka ga direbobi masu sauri, ba lafiya a yi amfani da ƙafafun baya kawai. Don gujewa juyawa gaba, yana da matukar mahimmanci amfani da hannayen ku don riƙe jikin ku da shi. Kyakkyawar dabarar birki tana buƙatar motsa jiki zuwa baya da kuma motsa tsakiyar nauyi kamar yadda zai yiwu. Yi wannan ba tare da la'akari da ko kuna amfani da birki na gaba kawai, birki na baya kawai, ko birki na gaba da na baya. Amfani da birki na gaba da na baya a lokaci guda na iya haifar da wutsiyar wutsiya. Lokacin da motar baya ta fara zamewa kuma har yanzu motar ta gaba tana da ƙarfin birki, na baya na keken zai yi gaba saboda ƙarfin birki na gaba ya fi ƙarfin birki na baya. Da zarar motar baya ta fara zamewa, tana iya juyawa gaba ko gefe.

Juyewar ƙafafun baya (gantali) yana sa tayoyin ta baya da sauri. Idan kun tsayar da keken kilomita 50/h tare da kulle motar baya, kuna iya niƙa taya zuwa ƙwanƙwasa a cikin wucewa guda.

Koyi amfani da birki na gaba
Matsakaicin ƙarfin birki shine lokacin da ake amfani da ƙarfi da yawa akan birki na gaba, don haka motar baya ta keken tana gab da tashi daga ƙasa. A wannan lokacin, ɗan ƙaramin birki na baya zai haifar da juyi na baya.

Idan kuna amfani da keke na yau da kullun, hanya mafi kyau don koyon amfani da birki na gaba shine samun wuri mai aminci da amfani da birki na gaba da na baya a lokaci guda, amma galibi amfani da birki na gaba. Ci gaba da tafiya don ku ji ƙafafun baya sun fara nisa daga ƙafafunku. “Tsarki” maimakon “kama” lever ɗin birki domin ku ji shi. Gwada yin ƙarfi da ƙarfi, kuma ku gane cewa ƙafafun baya suna gab da ɗagawa lokacin da aka soke birki.

A duk lokacin da kuka hau keken da ba ku sani ba, dole ne ku gwada irin wannan. Motoci daban -daban suna da yanayin birki daban -daban, don haka ku san yadda motar ke birki.

Da zarar za ku iya amfani da birki na gaba tare da amincewa, yi aikin sassauta birki don dawo da sarrafa keken har sai ya zama mai jujjuyawar yanayi. Rage saurin abin hawa da birki da ƙarfi har sai motar baya ta kusa karkata, sannan ku saki birki. Kar a manta sanya kwalkwali.

Wasu direbobi suna son tashi. Lokacin da aka yi amfani da birki na gaba da ƙarfi a kan matattun kuda, tsarin watsawa zai ciyar da direban a sarari. (Wannan shine dalilin da ya sa ya fi kyau a tashi zuwa mutuwa a cikin hunturu). Idan kun hau babur mai saurin mutuwa tare da birki na gaba kawai, ƙafafunku za su gaya muku daidai lokacin da aka kai iyakar ƙarfin birki na birki na gaba. Da zarar kun koyi wannan akan babur mai saurin mutuwa, zaku iya amfani da birki na gaba da kyau akan kowane keken.

Lokacin amfani da birki na baya
Mai hawan keke yana amfani da birki na gaba kashi 95% na lokaci, amma a wasu lokuta yana da kyau a yi amfani da birki na baya.

Hanyar mai santsi. A kan busassun kwalta/kankare hanyoyi, sai dai idan juyawa, da wuya a yi amfani da birki don zame ƙafafun gaba. Amma akan hanyoyi masu santsi, wannan yana yiwuwa. Da zarar motar gaba ta zame, kokawa ba makawa ce. Don haka idan ƙasa tana santsi, yana da kyau a yi amfani da birki na baya.

M hanya. A kan manyan hanyoyi, ƙafafun za su bar ƙasa nan take. A wannan yanayin, kar a yi amfani da birki na gaba. Idan kun gamu da cikas, yin amfani da birki na gaba zai sa ya zama da wahala ga keken ya wuce cikas. Idan ana amfani da birki na gaba lokacin da motar gaba take a ƙasa, ƙafafun za su daina juyawa a cikin iska. Sakamakon saukowa tare da dabaran da aka tsaya na iya zama mai tsanani.

Taya na gaba yayi kasa. Idan tayar gaban ta fashe ko kwatsam ta rasa iska, yi amfani da birki na baya don tsayar da motar. Yin amfani da birki lokacin da tayarwar ta zama leɓe na iya sa taya ta fado ta fado.

Kebul ɗin birki ya karye, ko wasu gazawar birki na gaba.

Lokacin amfani da birki na gaba da na baya a lokaci guda
A ƙarƙashin yanayi na al'ada, ba a ba da shawarar yin amfani da birki na gaba da na baya a lokaci guda, amma koyaushe akwai keɓancewa:

Idan karfin birki na gaba bai isa ya sa karkatar da baya ba, dabaran baya kuma na iya bayar da birki a wannan lokacin. Amma yana da kyau a gyara birki na gaba. Birki na gaba ɗaya yana rasa ƙarfin birki da yawa lokacin da bakin yayi rigar. A wannan lokacin, yin amfani da birki na gaba da na baya a lokaci guda na iya rage nisan birki.

Idan birki na gaba yana astringent ko yana da hayaniya mara kyau kuma ba za a iya sarrafa shi da kyau ba, dole ne a yi amfani da birki na gaba kaɗan. Har yanzu ya zama dole a gyara birki na gaba da wuri.

Madaidaiciya da doguwa ƙasa, hannun da ke matse birki na gaba zai gaji sosai, kuma yana iya yin zafi fiye da ƙafafun gaba kuma yana haifar da tayar da tayar. A wannan lokacin, zai fi kyau a yi amfani da birki na gaba da na baya. Yi amfani da birki mai lamba don rarraba zafin da birki ya haifar akan kumatu biyu kuma watsa su, don gujewa tarawar zafi da shafar tayoyin. Lokacin da kuke buƙatar rage sauri, yi amfani da birki na gaba.

Lokacin jujjuyawa, riko dole ne ya zama duka birki da daidaitawa. Yin amfani da birki na gaba da na baya a lokaci guda na iya rage yiwuwar zamewar ƙafafu. Da wuya kusurwa, da sauƙi birki. Don haka sarrafa saurin ku kafin shiga juyawa. Kada ku yi amfani da birki lokacin da ƙwanƙwasawa ke da gaggawa.

Ga kekunan da ke da dogayen jiki ko ƙananan jiki, kamar tandem ko keken da ke kwanciya, lissafin su ya sa ba zai yiwu a karkatar da ƙafafun baya ba. Birki na gaba da na baya na wannan motar na iya ba da iyakar ƙarfin birki a lokaci guda.

Bayanan kula don hawan keken tandem: Idan babu kowa a kujerar keken baya ko yaro yana zaune, birki na baya ba shi da amfani. A wannan lokacin, idan aka yi amfani da birki na gaba da na baya a lokaci guda, haɗarin wutsiya yana da girma sosai.

Idan kana son ƙarin sani game da kekunan lantarki, da fatan za a danna:https://www.hotebike.com/

KASHE MUTANE

    your Details
    1. Mai shigowa/Mai sayarwaOEM / ODMRabawaCustom/RetailE-ciniki

    Da fatan a tabbatar da kai mutum ne ta hanyar zabar da Kofin.

    * An buƙata.Ka cika cikakkun bayanan da kake son sani kamar ƙayyadaddun kayayyaki, farashi, MOQ, da sauransu.

    Prev:

    Next:

    Leave a Reply

    2×3=

    Zaɓi kuɗin ku
    USDAmurka (US) dollar
    EUR Yuro