My Siyayya

blog

Mafi kyawun keken hawa keke Mako-mako

Keke mafi inganci na hawa-hawa - Keken Mako-mako

Menene keken hawa?

An saita kekuna masu juyawa banda inji daban-daban a kasuwa ta hanyar sifa guda daya tak: ta ninka. Yanayin rugujewar wadancan kekuna yana nufin sun zama babba ga duk wanda yake son hawa zuwa tashar atisaye, kuma ya dauki babur dinsu tare da su don tafiya zuwa wani abu da ba a san shi ba a wani bangare na daban (ko kuma radiyon mil 2 da ta saba daga London Bridge) .

>>> Mafi kyawun yarjejeniyar keken Juma'a

Hakanan ana ba da izinin hawan keken a kan jiragen kasa na lokacin koli, wanda na iya share batutuwan matafiya.

Waɗannan ƙawayen abokai masu amfani yawanci ba daidaitattun daidaito bane a tsakanin waɗannan tattaunawar kowace rana, kodayake. Bugu da ƙari suna da matukar amfani ga mutane waɗanda yanki ke iyakance garesu. Mafi kyawun keke ga duk wanda ke zaune a cikin ƙaramin lebur, kekunan keɓaɓɓu suna da ƙari a tsakanin waɗanda suke jin daɗin vanyari har ma da hutun jirgin ruwa na canal.

Zabi don zagaya zagayawa a kan keken hawa bugu da providesari yana ba ku zarafin haɗuwa da hanyoyin sufurinku sauƙin - kuma akwai bambance-bambance tare da ɗumbin kayan tanadin kaya da manyan tayoyi waɗanda aka tsara tare da wannan aikin a cikin tunani.

Nauyin nauyi-nauyi, mai tsada ko keke mai lankwasa lantarki?

Akwai masana'antun keɓaɓɓu daban-daban waɗanda ke ba da kekuna masu birgewa - kuma abin da zai iya yiwuwa ya dace da mutum ɗaya galibi shi ne mafi munin ƙarin. Za'a gano bambancin maɓalli a cikin yanayin dabaran, tsarin ninkawa, nauyi da ƙima.

Nadawa inji: Wasu nau'ikan sunfi mabukaci dadi fiye da wasu, saboda haka farashinsa ne ganin babur a cikin jiki kuma yana yin ninkawa da rashin jujjuyawa kafin ka saya, musamman idan ya kamata ka hango yadda za ka warware babur din cikin sauri a wani dandalin atisaye.

Nada keken dabaran girma: A tarihi, manyan fayiloli ƙananan kekuna ne - duk da haka akwai bambance-bambancen da aka zana zagaye cikakkun sikeli. Fashions tare da ƙananan ƙafafun ƙafafu na iya zama mai sauƙi kuma ƙarami karami lokacin lankwasawa, duk da haka ba tara da yawa a kan babbar hanyar. Keken nadawa tare da manyan ƙafafu na iya yin sauri da sauri da zarar ƙafafun suna kan abubuwa - duk da haka zai zama da nauyi mai yawa kuma yana iya zama ɗan ƙaramin wahalar ɗaukar jigilar jama'a.

Kewaya mai nauyi mai nauyi: Bayan duk wannan, idan kuna da niyyar hawa keke a cikin jirgin ƙasa da ƙasa, to ya zama abin fahimta cewa kuna son shi ya kasance mai laushi ne. Ana iya cimma wannan kodayake amfani da kayan aikin wuta mai sauƙi. Brompton yanzu kwanan nan sun ƙaddamar da titanium zuwa ga bambancin su kuma akwai masana'antun da ke yin manyan fayilolin carbon. Manyan abubuwa masu inganci zasu iya maido da nauyin, kamar yadda zasu zabi karancin kayan aiki - daidai da samfurin da za'a iya kera shi - amma wannan na iya zama da gaske tare da wanda baya da niyyar dawowa cikin tsaunuka da yawa na amfani da keken.

Costananan ƙananan keken hawa: Maganar 'kun sami abin da kuka biya' ainihin abin gaskiya a nan. Kuna iya yanke shawarar hawa keken ƙasa ƙasa da £ 200, kuma kuna iya ciyarwa yadda yakamata fiye da £ 2000. Keɓaɓɓen keke mai ninkaya ba shi da tsada zai yi muku aiki - duk da haka zaku iya tsammanin ya zama mafi nauyi fiye da zaɓin fifikon ƙimar saboda rage abubuwan ƙarewa da karin jiki. Gano mafi kyawun damar gareku ya sauko zuwa zaɓi wane ɓangaren sasantawa don hawa kujerar.

Nadawa bike daidaituwa: Yawancin kekuna masu lankwasawa na iya zama 'abu ɗaya ya dace duka', tare da adadin daidaituwa mai yawa - wannan yana nufin cewa yana da sauƙi a raba keken ɗin ko'ina cikin danginku. Koyaya, idan kun gane wannan yana da mahimmanci mahimmanci, yana da garantin farashin cewa mannequin ɗin da kuka sayi yana gabatar da canje-canje iri-iri masu sauƙin amfani. Misali, kekunan Brompton, suna da madaidaiciyar kujerar dago wacce aka daidaita ta hanyan lever mai saurin budewa, wanda ya zama mai sauki musanya tsakanin mahaya.

Kayan keken lantarki: Kafin yanzu 'yan shekaru, baburan keken lantarki sun canza zuwa wani salon nasu. Additionarin mota sau da yawa yana yin babban taro na gaba ɗaya, duk da haka nauyi yana ta raguwa kuma ƙarin ƙarfin zai sa masu hawan wuri su zama da sauƙi.


Mafi inganci nadawa keke

Gocycle GS nadawa e-bike

Koyi ƙari: Gocycle GS nadawa e-bike review

  • RRP: £2,499 Weight: 16.8kg Girman girma: 20 "
  • Kashe: Shirye-shiryen kai tsaye cikin karamin jaka, wuri mai kyau, kyakkyawa da sauri fursunoni: A bit wuya a ninka da kuma kwance

Tunanin Gocycle na e-keken birni yana ƙunshe da kyakkyawar sifar magnesium mai hade da jikin hannu mai rarrafe. Ba ya gamawa a jiki kodayake: ƙafafun suna da tsattsauran ra'ayi kuma ana yin su ne daga gami a cikin babur wanda ya burge zane mai magana biyar. Haɗa wannan duka tare da ƙarfi mai ƙarfi mai ƙarfi akan ƙofar shiga kuma Gocycle GS shine keken gari mai dacewa. Hakanan ya sami wuri a cikin lambobin yabo na Edita mu a 2019.

Sayi yanzu: Gocycle GX daga Gocycle don £ 2,899

Binciken Brompton

  • RRP: £1,525 Weight: 11.88kg Girman girma: 16 "
  • Kashe: M, snug, nadawa motsi, kwarewa fursunoni: Mai tsada fiye da yadda aka saba daga Brompton

An tsara shi tare da haɗin gwiwa tare da mai bincike Alistair Humphries, Brompton Discover babur ne wanda zai iya yin zirga-zirgar ku tare da tsawon kwanaki a cikin sirdin, wataƙila ɗaukar dutse ko biyu.

Binciken Brompton shine ainihin canji daga al'ada tare da tsarin London wanda akasari shine tsarin, yana son karin kan ta'aziyya da juriya, rage kayan jigilar kaya da kaya don hawa keke yayin hada kudi tare da wasu karin taimako masu yawa duk kan kudi £ 1570 tare da gurguards da £ 1525 tare da fitar.

Gano karin a nan

Sayi yanzu: Binciken Brompton a Jirgin Evans daga £ 1,525

Brompton M6L nadawa keken

Brompton nadawa keke

Brompton nadawa keke

Koyi ƙari: Brompton, madaidaicin keke mai tafiya?

  • RRP: daga £ 915 Weight: daga 10.68kg Girman girma: 16 "
  • Kashe: Customizable to your so, karfe jiki da high quality waldi ne karfi fursunoni: Madaba

London mafi yawancin samfurin Brompton shine shugaban kasuwa. Yana gabatar da girman jiki ɗaya, tare da zaɓin zaɓin gyare-gyare iri-iri. Za a yi gyare-gyare ga nau'in madaurin hannu, nauyin jiki, kayan kwalliya iri-iri, ƙarewar kunshin da launi ta zahiri. Kekunan Brompton suna aiki da girman 16 inci mai girma, kuma suna da sauri da sauƙi don ninkawa.

Siffar maɓallin keɓaɓɓen tasiri sosai game da lissafin keken. Daga can zaɓuka akwai:

  • Brompton M madaidaiciyar hanya: kayan kwalliyar Brompton
  • Brompton H madaidaiciyar hanya: yana gabatar da wani madaidaicin wuri
  • Brompton S madaidaiciyar hanya: extraarin wasa mai yiwuwa wanda ke ba da ma'amala da sauri
  • Brompton P fashionbar dinka: yana ba da matsayi na hannu da yawa, mafi girma don yawon shakatawa ko hawa mai tsayi

Kekunan suna ɗauke da sunayensu daga haɓakar abokin ciniki. Misali, babur mai dauke da sandar 'M', giya shida da layu amma duk da haka babu wani tsaunin da zai iya zama 'Brompton M6L'. - wanda yakai nauyin 11.78kg.

Duba kewayon a zagayowar Evans

Sayi yanzu: Brompton M6L a Hanyoyin motsa jiki na Evans daga £ 1,145

Tern Verge X11

Tern Verge X11 keken hawa

Tern Verge X11 keken hawa

  • RRP: £2400 Weight: daga 10.81kg Girman girma: 22 "
  • Kashe: High gama tabo, na'ura mai aiki da karfin ruwa Disc birki, 11 giya fursunoni: Carbon jiki yana sauke nauyi duk da haka bashi da ƙarfi, yana da tsada sosai

Idan kun kasance bayan abu guda mai girma da sauri, kuma kun shirya biyan kan iyakar mashigar ta, to Verge X11 yana da damar gayyata. Tare da ƙafafun 22,, yana da ɗan kusanci da samfurin haɗuwa kuma ya zo tare da sarkar SRAM Power 1x da babbar kaset. Wanne yana nufin sauƙin kulawa da daidaitawa wanda ba shi da ma'ana da babbar hanyar keke.

Hakanan kuna samun ƙafafun Kinetix Professional X, tare da tayoyin Schwalbe Durano da keɓaɓɓen ƙirar daidaitaccen tsari - amma duk da haka ana samunsu akan £ 2400.

Koyi ƙari: Tern Verge X11 nazari

Sayi yanzu: Tern Eclipse X22 a Tredz akan £ 2,400

B'Twin Yayi birki mai hawa 500

  • RRP: £299.99 Weight: daga 12.9kg Girman girma: 20 "
  • Kashe: cheap fursunoni: Rage-karshen abubuwan

Yin ninkaya a cikin rabin kuma a kan kara, wannan B'Twin wata dama ce mai ma'ana wacce tazo daga tsarin cikin gida a ayyukan wasanni na Kasuwancin Decathlon.

Wannan zaɓuɓɓukan mannequin ɗin sau bakwai na derailleur, ya zo sanye da sanduna da takaddun izini mafi daidaitaccen izini don rabawa cikin dangi. Nauyin da aka ce shine 12.9kg.

Sayi yanzu: B'Twin Tilt 500 a Decathlon akan £ 299.99

Airnimal Joey Sauya keken hawa

Airnimal Joey Sauya keken hawa

Airnimal Joey Sauya keken hawa

Koyi ƙari: Airnimal Joey Commute nadawa keke sake dubawa

  • RRP: £1599 Weight: daga 13.5kg Girman girma: 24 "
  • Kashe: Manyan ƙafafun suna yin kyakkyawan ƙwarewa mai inganci fursunoni: Cumbersome a rike zagaye

Wata hanyar girma mai girma, Joey an haɗa shi da ƙafafun 24,, yana ba shi hanya-kamar ƙwarewa mai inganci. Ana iya samun tayoyin a cikin masu girman har 2 1 ″, don ba da izini don amfani da hanya mai laushi, ko kuma za ku iya bin fata 8 ″ roba don juyawa da sauri akan babbar hanya. Wannan mannequin yana yin amfani da tsarin hanzarin Shimano Alfine mai saurin gudu XNUMX da birki birki.

Girman girman motar yana nuna cewa lokacin da aka dunƙule, keken yana da matukar wahala don motsawa sama da samfurin 16 convention na yau da kullun - amma duk da haka zai yi daidai da wanda ke son babur ɗin da fashewar ta samu, amma duk da haka yana ɗaukar ƙaramin yanki a wurin zama.

Sayi yanzu: Yankin kewaya na Airnimal Joey mai kewaya kewayon keken nan

Hummingbird na hawa keke

Hummingbird na hawa keke

Hummingbird na hawa keke

  • RRP: £3495 Weight: daga 6.5kg Girman girma: 16 "
  • Kashe: Hankali na musamman, sauƙaƙe shi sauƙaƙa ne ga wurare masu laushi (zaɓuɓɓukan zaɓuɓɓuka waɗanda za a iya samu don tudu mafi ƙasa) fursunoni: Yanada tsada, jikin carbon, kujera da makamancinsu basu da karfi fiye da gwal ko karfe

An ƙaddamar da shi ta hanyar Kickstarter, keken ɗin ninkawa na Hummingbird ya yi girma don samar da shi don saya a cikin Could 2017 kuma ya ci gaba da haɓaka zuwa 2018. Misalin ya bayyana cewa shi ne mafi sauƙin kewayawa a duniya, a kan 6.5kg.

Wannan na iya zama matsala guda ɗaya tare da alwatika mai ruɓewa na baya, wanda aka haɓaka ta hanyar samfurin 3D da aka buga.

Sayi yanzu: Hummingbird Folding Bike daga Hummingbird akan £ 3,495

Raleigh Evo ingaƙwalwar Kayan Wuta

  • RRP: £1,350 Weight: daga 20kg Girman girma: 20 "
  • Kashe: Kwatankwacin rahusa, an haɗa shi da sanduna da layu fursunoni:

Jikin aluminum tare da tsarin 8 Shimano Altus gear gear da v-birki. Wannan keken ya zo wanda aka haɗa shi da baƙin ƙarfe da rakumin ƙyallen rami wanda aka riga an saka shi: ƙayace ne daga hanyar dawowa, duk da haka yana iya yin ɗaukar yanayin yawon shakatawa.

Tayoyin, crankset, tushe da abubuwa daban-daban na kunshin gamawa duk anyi Raleigh ne. Cokalin cokali mai yatsa ƙarfe ne kuma nauyin baki ɗaya ya kai 20kg.

Sayi yanzu: Raleigh Evo Electric nadawa Bike a Halfords akan £ 1,349

Tern Vektron S10 keke keken lantarki

  • RRP: £3,600 Weight: daga 22.1kg Girman girma: 20 "
  • Kashe: Tsarin makamashi na Bosch mai dogaro yana da tsayi yana da tsayi kuma yana rage ƙoƙari na tafiya fursunoni: Energyarfin kuzari yana amfani da sauƙi, amma yana da tasiri a kan nauyin da ke sa ɗaukar nauyi

Tern ya ƙaddamar da keken ɗinki na lantarki na Vektron ta hanyar Kickstarter. An kafa shi mafi yawa zagaye na ƙafafun inci 20, zaɓuɓɓuka a mafi ingancin batirin Bosch kuma yana iya ƙarfafa mahayi kamar 20mph. Cikakken farashi na iya ƙarshe daga mil 30 zuwa 60 - dogaro kan amfani.

Wannan keken yana zuwa da madaidaiciyar kara, ginannen fitilu da birki na birki. Atlas Rack yana da damar ɗaukar nauyi mai nauyin kilogiram 27 kuma jiki zaiyi kyau tare da mahaya daga ƙafa 4 ƙafa 10 zuwa ƙafa shida 5. Ana samun wannan keken a 22.1kg.

Sayi yanzu: Tern Vektron S10 a Tredz akan £ 3,600

Siyan cikin Amurka?


Rage kekuna: menene fa'idojin amfani da ɗaya?

Fa'idodin zabar keken birki mai ninkaya kadan ne - kuma a rungumi:

  • Sauƙin sauyawa tsakanin keken hawa da jigilar jama'a
  • Sauƙin ajiya a cikin gidanku
  • Tsaron rashin samun kulle keken a waje (yana iya zama ƙasa da tebur ɗinka a wurin aiki!)
  • Warewa don ɗaukar keken a hutu - daidaitacce tare da abokan ciniki na vanyari da masu jigilar kwale-kwale, wasu za a sa su cikin kayan jirgin sama
  • Maɗaukaki ga mutanen da ke jin daɗin yawon shakatawa duk da haka suna buƙatar yin tafiya a kan aiki, jirgin ruwa ko kera motoci tare da yawan matsala
  • Mafi yawa ana gina su ne ta hanyar juriya da kuma saukakawa a ƙofar tunani

Idan kuna shirin yin amfani da sabon keken narkar da ku don tafiya zuwa aiki, amma duk da haka kuna farawa ne daga ƙwarewar kowace rana - waɗanda aka jera a ƙasa ƙananan shawarwari ne…


Nada kayan jikin keke

Kamar sauran kayan hawa na babur, akwai zaɓuɓɓuka da yawa dangane da yanayin kayan jirgi.

Shugabannin kasuwa Brompton sun kware a cikin ƙarfe - ta yin amfani da ingantattun hanyoyin ingantaccen takalmin gyaran bra don tabbatar da cewa waldawar jiki ta ba da mafi sauƙi amma mafi ƙarfi haɗin gwiwa zai iya yuwuwa. Karfe yana da juriya da jin dadi - amma duk da haka ba mai ladabi bane galibi sun koma cikin titanium don ƙarin zaɓin gamawa don samar da ƙarin nauyin fuka-fukan daban.

Yawancin masana'antun da suka wuce kima suna zuwa aluminum, suna yanke shawara akan kayan aikin da aka yiwa ni'ima don daidaituwa tsakanin nauyi da juriya.

Ga mutanen da ainihin suke buƙatar fantsama, akwai nau'ikan bambance-bambancen da ke cikin carbon da ake iya samu - irin su LIOS Nano, wanda ake samu a cikin sama da 8kg kawai. Kodayake amfani da carbon zai samar da keken mai lanƙwasa mai sauƙi, yana da sauƙi don karyewa fiye da aluminium, wanda shine farashin bada alawus don yawancin folda suna rayuwa cikin mawuyacin hali ana ɗorawa da kashe dandamali.

Yanke shawarar yanke shawara kan keke

Mafi kyawun kekuna na nadawa Kekuna na mako-mako - blog - 10

Dole ne a daidaita abubuwan da suka dace tare da mafi kyawun nauyi akan keke mai ninkawa

Halin keke mai lankwasawa yana nuna cewa suna daidaito tsakanin matafiya waɗanda zasu so abubuwan da zasu inganta sauƙin kulawa da kwanciyar hankali na yau da kullun.

Motocin roba da ke da ingancin kariya na fyaɗe wani lokaci akan wuce gona da iri kan jigilar fasinjoji waɗanda ke buƙatar taƙaita lokacin da suke ɓoye filayen wasa. Yi nazarin abin da roba ya dace da gefuna na keke-butarku idan kai ne. Schwalbe da Kenda su ne keɓaɓɓun kera ƙananan tayoyi na diamita don kekuna masu lankwasawa, kuma mafi yawansu na iya zama inci 1.75-2 babba - samar da ɗimbin riƙo saboda yawan gaske kuma ta haka ne aka sami alamar tuntuɓar juna tare da kwalta lokacin da aka kwatanta da tayoyin babbar hanya.

Abubuwa da yawa da aka shuka a cikin sabon injin naku na iya zama mahimmin mahimmanci. Shin ana saran ci gaba da tafiya zuwa titin birni mai fadi, hanyar da ba ta cika hawa ɗaya ba (kayan masarufi guda ɗaya) zai rage yawan aiki da nauyin gaba ɗaya. Koyaya, waɗanda ke tsammanin fuskantar tudun ƙasa na iya yin farin ciki da sauraren cewa akwai kekuna masu yawa waɗanda suka zo tare da sarkoki sau uku da kaset na kaso 11-32 masu girma. Zai samar da gogewa mai kyau akan abubuwan sha'awa, amma zai iya ƙara nauyin.

Yawancin kekuna masu motsawa suna aiki cikin giya na ciki - wanda ke nufin cewa tsarin sauyawa yana da hatimce kawai, yana sarewa ta hanyar kulawa sosai. Canjawa a kan giyar motsa jiki yawanci ya fi sauƙi ga sababbin, saboda babu damuwar sarkar da za ta damu. Hakanan, babu yiwuwar tsarin ya tanƙwara ko ya karye - haɗari lokacin da aka bar shi ba tare da kulawa ba a kan aikin da yake da yawa. Idan kuna son yawan sarƙoƙi da babban juzu'i na giya, kuna buƙatar zuwa tsarin lalata.

Disc birki ya bugu da onari yana farawa kan kekuna masu ninkaya, kuma kodayake mafi yawan lokuta masu araha da tsada, waɗannan zasu samar da mafi yawan kuzarin dakatarwa - musamman ma a cikin yanayi mai santsi.

Idan kuna tsammanin yin keke a cikin tufafin wurin aikinku, kuma kuna buƙatar tabbatar da cewa baku ɗaukar mai yin tsarin jigilar ku a cikin tufafinku, to masu iya magana da laka na iya zama ƙarin taimako. Abubuwan tanadin kaya, famfon hawa na jiki da fitilun ciki dukkansu 'suna da kyau a sami' kayan aikin da zaku ji daɗin gaskatawa game da ƙarancin kayan zamani.

Amincewa da kekunan lantarki: haɓaka haɓaka

Ba a kula da keken nadawa ba daga wutar lantarki da ke aiki da tsarinta ta hanyar kasuwancin keken, kuma keken hawa na lantarki ya canza zuwa gida mai saurin tashi.

Samun kunshin baturi wanda ya dace da keken keke na ninkaya yana nufin zaku iya tafiya ta hanyar bike da aikatawa, tare da fuskantar damuwa game da fitar da fetur a kan hawa ko sanya kuka da zagi a cikin kayan aikinku.

>>> Mahimman tufafi masu zirga zirga don hawa keke zuwa aiki

Zaɓin keken lantarki mai lankwasawa na iya kasancewa wata hanya ce ta shawo kan ɗayan matsaloli da yawa da aka ambata na e-kekuna: girmansu da nauyinsu. Kodayake keken lantarki mai lankwasawa zai yi nauyi sama da irin keken keke na yau da kullun, zai zama mai sauki fiye da cikakken keken keke.

E-keke mai lankwasawa mafi sauƙi da muka gani da gaske wanda za'a iya saya shine A-bike a 12kg, duk da haka yawancin kayayyaki sun wuce 15kg kuma sama da 20kg ba taro mara kyau bane.

Kamar kowane e-keken, magana mai hikima da za a yi tunani a kanta ita ce lokacin batir - yawancin kekuna masu amfani da lantarki na iya ba ku ƙarfi kimanin mil 50. Kalli damar batir shima, da kuma tsarin caji.


Prev:

Next:

Leave a Reply

5 + goma =

Zaɓi kuɗin ku
USDAmurka (US) dollar
EUR Yuro